TYDOL® PLUS

30/07/2009 - 12:00 AM
TYDOL® PLUS là 1 sản phẩm của CÔNG TY DƯỢC PHẨM OPV

Thành phần:

- Acetaminophen ...................................500 mg
- Cafein .................................................65 mg
Tá dược khác

Chỉ định:

Giảm các cơn đau nhẹ và những cơn đau do:
- Nhức đầu, nhức răng, đau nhức cơ, viêm xoang.
- Đau nhức do thấp khớp.
- Đau bụng kinh.
- Cảm lạnh thông thường.

Chống chỉ định:

Có tiền sử mẫn cảm với các thành phần của thuốc.

Cách sử dụng:

Người lớn : uống 1 - 2 viên mỗi 4- 6 giờ khi các triệu chứng kéo dài.
Không dùng quá 8 viên / ngày, hoặc có chỉ định của bác sĩ.
Trẻ em dưới 12 tuổi : sử dụng khi có sự chỉ dẫn của bác sĩ.

Tác dụng phụ:

Dùng Acetaminophen liều cao và kéo dài có thể gây suy tế bào gan. Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra.
Mất ngủ, mệt mỏi, bồn chồn, buồn nôn, ói mửa và kích ứng dạ dày.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Chú ý đề phòng:

Không dùng Tydol plus lâu hơn 10 ngày để giảm đau hoặc lâu hơn 3 ngày để hạ sốt trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ.
Nếu đau hoặc sốt kéo dài hoặc nặng hơn, nếu có các triệu chứng mới xuất hiện hoặc ban đỏ hay sưng, nên tham khảo ý kiến bác sĩ vì đây có thể là dấu hiệu của bệnh nặng. Thận trọng sử dụng ở bệnh nhân suy thận, bệnh gan, nghiện rượu.
Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc này.

Đóng gói:

Hộp 1 chai x 100 viên nén dài bao phim - Hộp 10 vỉ x 10 viên nén dài bao phim.

Hạn sử dụng:

36 tháng kể từ ngày sản xuất.



Gửi bình luận của bạn (0)
Lưu ý: Để được bác sĩ trả lời các câu hỏi, độc giả vui lòng gửi vào mục hỏi đáp

 
 
 
Mã an toàn:
   =