Calmezin
30/07/2009 - 12:00 AM

Thành phần:

Paracetamol............................................. 300mg

Clorpheniramin maleat.................................. 3mg

Tinh bột sắn, Magnesi stearat...........vđ 1 viên nang

Chỉ định:

Điều trị các chứng cảm cúm như: Sốt nóng, nhức đầu, đau bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi: đặc biệt là sổ mũi, mẫn ngứa, mày đay, ho dị ứng.

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Suy chức năng gan, glocom góc đóng, bí tiểu tiện do rối loạn niệu quản - tuyến tiền liệt.

Chú ý đề phòng:

Suy thận nặng:
Không uống rượu và các dược phẩm có cồn, không lái xe, vận hành máy móc khi sử dụng thuốc.

Tác dụng ngoài ý:

Ngủ gà, chóng mặt hồi hộp, rối loạn tiêu hoá.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Liều lượng:

- Người lớn : 1 viên/lần x2-3lần/ngày.
- Trẻ em : 1-5 viên: 1/2 viên/lần x2lần/ngày.
- 6-15 tuổi: 1/2 viên/lần x 3 lần/ngày.

Đóng gói: dạng viên nang, hộp 10 vỉ x 10 viên

Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất

Không dùng quá hạn sử dụng ghi trên bao bì .

Bảo quản: Nơi khô mát, tránh ánh sáng.


Gửi bình luận của bạn (0)
Lưu ý: Để được bác sĩ trả lời các câu hỏi, độc giả vui lòng gửi vào mục hỏi đáp

 
 
 
Mã an toàn:
   =