Babyfar 3, 2%

- Dạng bào chế
: Dung dịch uống
- Quy cách đóng gói
: Hộp 1chai 60 ml dung dịch uống
- Nhà sản xuất
: Công ty cổ phần Dược phẩm Dược liệu Pharmedic
- Nhà phân phối
:
- Số đăng ký
: VNB-1088-02
Thông tin thuốc
Thành phần:    Acetaminophen

Hàm lượng: 
   60ml

Chỉ định:

    
Nhanh chóng hạ sốt, giảm đau nhức thông thường & giảm khó chịu trong các trường hợp sốt sau khi tiêm chủng, cảm lạnh, cúm, đau răng, mọc răng, đau đầu, đau tai, viêm họng...

Chống chỉ định:

    
Quá mẫn với paracetamol.

Tương tác thuốc:

    
Không dùng kèm với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Tác dụng phụ:

    
Rất hiếm: kích ứng dạ dày nhẹ.

Chú ý đề phòng:
    
Không dùng quá liều chỉ định.

Liều lượng:
    
- Trẻ 2,5 - 5,4 kg (trẻ sơ sinh - 3 tháng tuổi): 0,4 mL/lần.
- Trẻ 5,5 - 7,9 kg (trẻ 4 - 11 tháng tuổi): 0,8 mL/lần.
- Trẻ 8 - 10,9 kg (trẻ 12 - 23 tháng tuổi): 1,2 mL/lần.
- Trẻ 11 - 15,9 kg(trẻ 24 - 36 tháng tuổi): 1,6 mL/lần.
- Trẻ >= 16 kg (trẻ > 36 tháng tuổi): Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ, không quá 5 lần/ngày. Lắc kỹ chai trước khi dùng.

Gửi bình luận của bạn (0)
Lưu ý: Để được bác sĩ trả lời các câu hỏi, độc giả vui lòng gửi vào mục hỏi đáp

 
 
 
Mã an toàn:
   =