Acetylcystein 200mg

- Dạng bào chế
: Thuốc cốm
- Quy cách đóng gói
: Hộp 30 gói thuốc cốm
- Nhà sản xuất
: Công ty cổ phần dược phẩm TW25
- Nhà phân phối
:
- Số đăng ký
: VD-1622-06
Thông tin thuốc
Nhóm Dược lý:    Thuốc tác dụng trên đường hô hấp
Thành phần:    Acetylcysteine

Chỉ định:
    
Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.

Chống chỉ định:

    
Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:
    
Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho.

Tác dụng phụ:
    

Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.

Chú ý đề phòng:
    
Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 2 tuổi không dùng.

Liều lượng:
    
- Tiêu nhày:

+ Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 gói x 2 - 3 lần/ngày.
+ Trẻ 6 - 14 tuổi: 1 gói x 2 lần/ngày hay nửa gói x 3 lần/ngày.
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 2 - 3 lần/ngày.

- Tăng tiết dịch nhày:
+ Trẻ > 6 tuổi: 1 gói x 3 lần/ngày.
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 4 lần/ngày.

Gửi bình luận của bạn (0)
Lưu ý: Để được bác sĩ trả lời các câu hỏi, độc giả vui lòng gửi vào mục hỏi đáp

 
 
 
Mã an toàn:
   =